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HOTUBA YA MHE. JERRY WILLIAM SILAA (MB), WAZIRI WA 

MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA HABARI, KATIKA HAFLA 

YA UZINDUZI WA BODI YA WAKURUGENZI WA MFUKO WA 

MAWASILIANO KWA WOTE (UCSAF)  

 
UKUMBI WA MIKUTANO – JENGO LA UCSAF, DODOMA 

TAREHE  4 FEBRUARI 2025 
  

 
Bw. Mohammed Khamis Abdulla, Katibu Mkuu, Wizara ya 

Mawasiliano na Teknolojia ya Habari;  

Bw. Nicholas Mkapa, Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya 

Mawasiliano na Teknolojia ya Habari; 

 
Mhe. Balozi Valentino Longino Mlowola, Mwenyekiti wa Bodi 

ya Wakurugenzi ya UCSAF;  

Waurugenzi kutoka Wizarani; 

 
Wajumbe wa Bodi ya UCSAF;  
 

Mhandisi. Peter Mwasalyanda, Mtendaji Mkuu na Katibu wa 

Bodi ya wakurugenzi ya UCSAF: 

 

Menejimenti na Wafanyakazi wa Wizara na UCSAF mliopo;  
 

Waandishi wa Habari;  
 

Mabibi na Mabwana.  
 

 



Page 2 of 5 
 

Awali ya yote napenda kumshukuru Mwenyenzi MUNGU kwa 

kutuwezesha sote kuwa salama na kukutana leo hii hapa 

kushuhudia uzinduzi wa Bodi hii. Lakini nitumie nafasi hii pia 

kuwapongeza Mwenyekiti, Bodi na Menejimenti kwa namna 

ambavyo mmeendelea kutimiza majukumu yenu kwa tija na 

weledi. 

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi, 
 

Kama ambavyo, Katibu Mkuu ameeleza kuwa Taasisi hii ni nyeti 

na ya kimkakati hivyo mmeaminiwa na kupewa jukumu kubwa 

hivyo lazima muilinde Imani hiyo kwa Vitendo. Hivyo nitumie 

nafasi hii kuwapongeza nyote kwa kuteuliwa kwenye nafasi zenu. 

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi, 

 
Kwa kipindi hiki kama Mfuko umepewa jukumu kubwa na la 

kimkakati ambalo lilishuhudiwa na Mheshimiwa Rais, wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambapo mnatekeleza mradi 

ambao unatawezesha Taifa letu kupiga hatua Zaidi katika 

kuchochea ukuaji wa uchumi wa Kidijitali, hivyo nitumie nafasi 

hii kuwaambia masuala yafuatayo; 

i. Kumuelekeza Mwenyekiti na wajumbe kuhakikisha kuwa 

utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa minara 758 unakamilika 

mapema kwani, nimejulishwa kuwa hadi kufikia tarehe 31 
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Januari 2025 minara iliyowashwa ni asilimia hamsini (yaani 

minara 380). Kwa kuangalia muda uliobaki wa miezi minne 

(4), inabidi mfanye jitihada kubwa sana kuwasimamia watoa 

huduma ili kukamilisha mradi huu kwa wakati. Hivyo, 

ninapenda kuchukua fursa hii kuwaelekeza kuwa ufuatiliaji 

wa utekelezaji wa mradi huu upewe kipaumbele namba moja 

katika majukumu yenu.  

ii. Hakikisheni kuwa hali ya mawasiliano mipakani 

inaboreshwa, shirikianeni na TCRA kuona namna bora ya 

kukabiliana na changamoto za hali ya Mawasiliano 

mipakani; 

iii. Muanze kuangalia namna bora ya kiteknolojia ya kusimamia 

au kufuatilia minara inayojengwa na watoa huduma 

inafanya kazi wakati wote; 

iv. Muone namna bora ya kushirikiana na wadau wengine ili 

kuhakikisha utoaji wa vifaa vya TEHAMA unakuwa wa tija 

na kuhakikisha matokeo chanya yanaonekana; 

v. Kuimarisha usimamizi wa Ofisi za Kanda ili ziweze 

kuwasaidia katika kupunguza malalamiko au changamoto 

zinanazojitokeza kwa wakati, hakikisheni zinakuwa na 

wataalamu wa kutosha lakini wakafanye kazi kwa ukaribu 
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na Halmashauri na viongozi wa mikoa na hii itarahisha 

utekelezaji wa majukumu yenu na hivyo kero kwa wananchi 

zitakuwa zinafanyiwa kazi kwa ukaribu; 

vi. Nafahamu kwamba kwa muda mrefu UCSAF imekuwa 

ikitumia rasilimali nyingi zaidi kwenye miradi ya huduma za 

mawasiliano ya simu na asilimia ndogo sana imekuwa 

ikielekezwa kwenye sekta ndogo (sub-sector) nyingine za 

mawasiliano (hapa namaanisha posta, utangazaji na 

TEHAMA), hivyo ni rai yangu kwamba na hizo sub-sector 

nyingine muone namna za kuangaliwa; 

 

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi;  
 

Ninapenda kuwakumbusha kutimiza vyema majukumu yenu 

kama yalivyoainishwa kwenye Sheria ya Mfuko wa Mawasiliano 

kwa Wote, Sura ya 422 pia kwa kuzingatia Nyaraka na Miongozo 

ya Serikali hususan zinazotolewa na Msajili wa Hazina kuhusu 

uendeshaji wa shughuli za Bodi, Mwongozo ya Bodi (Board 

Charter) na Miiko na Maadili ya Utendaji kazi. 

 
 

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi,  
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Ninapomalizia hotuba yangu, nirudie kuwapongeza tena 

Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi kwa kuteuliwa kuwa katika Bodi 

hii. Ni matumaini yangu kwamba tutashirikiana vizuri katika 

sekta yetu ya mawasiliano na kila mmoja wenu atatekeleza wajibu 

wake ipasavyo. Niwaombe muoneshe mfano mzuri katika utendaji 

wenu ili tuweze kufanikisha malengo yetu ya pamoja ya 

kuhakikisha huduma za mawasiliano zinafika kote nchini.  

 
Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wa Bodi, 

 

Baada ya kusema haya, ninapenda kutamka kuwa Bodi ya Mfuko 

wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF) imezinduliwa rasmi, na sasa 

nipo tayari kuwakabidhi Mwenyekiti wa Bodi na Wajumbe wa Bodi 

vitendea kazi kwa ajili ya kutekeleza majukumu yenu kikamilifu. 

 

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA 

 


